Gida > Labarai > Labaran Masana'antu

Sassan Masana'antu Na Asali, Sassan Masana'antar Taimako, Wanne Yafi Kyau? Ba Zan Kara Wawa Ba

2023-05-17


Menene nau'ikan kayan haɗi?

Na'urorin haɗi na mota za a iya raba kusan zuwa sassa na asali, sassan masana'anta, sassan alama, sassa na taimako, sassa masu rarraba, sassan da aka gyara na waɗannan shida, mun fahimta bi da bi.

Zai fi kyau a fahimci sassan asali, waɗanda sune sassan da shagunan 4S ke amfani da su don kulawa. Farashin irin wannan nau'in sassa yana da inganci, amma ingancin kuma yana da kyau. Bayan haka, shi ne ainihin sassan motar ta asali, don haka ya fi dogara.

Sashin asali yana da inganci iri ɗaya da na asali, amma babu alamar sashin asali. Duk wani shagon 4S na kowane iri a cikin ƙasar ba ya samar da kayan haɗin kansa, amma siyayya ce ta tsakiya. Na'urorin haɗi waɗanda kamfanoni na sama suka keɓance ana yi musu lakabi da tambarin nasu kuma ana kiran sassan asali. Sa'an nan waɗannan sassa marasa lakabi su ne sassa na asali. Saboda haka, akwai ƙarancin dangantaka tsakanin su biyun. Farashin sassan masana'anta na asali sun yi ƙasa da na ainihin sassan masana'anta, amma yana buƙatar tashoshi na musamman don samun ƙima don siyan su.

Sassan alamar suna da sauƙin fahimta. Misali, Bosch, kamfanin da ke siyar da filogi, bel na lokaci, batir lantarki da sauransu, shine mai samar da sassa masu inganci. Wasu ƙananan kantunan gyare-gyare ko sarƙoƙi na gyare-gyare suna son amfani da irin waɗannan sassa.

Gabaɗaya ana samar da sassan taimako a cikin ƙananan tarurrukan bita. ’Yan’uwa suna da ’yan kuɗi kaɗan kuma suna sha tare. Suna tsammanin za su iya samun kuɗi ta hanyar kera kayan aikin mota kuma kowannensu ya ba da gudummawar wasu kuɗi don kwafin fasahar wasu.

An ce sassan rarrabuwa da sassan da aka gyara, kamar ka sayi fitulu, jin ɗan ƙaramin ƙaramin ƙarfe na ƙafar ƙafa, don cibiyar motar aluminium, ko wasu tarkacen motocin da aka cire, wannan yana yiwuwa ya kwarara zuwa kasuwar rarrabuwa, da wasu daga cikin mafi ƙarancin nau'ikan sassa na tarwatsa don gyare-gyaren abokai na mota da aka fi so. Sassan da aka gyara shine don sake gyara wasu sassan da aka tarwatsa, waɗanda kusan iri ɗaya ne da sassan kayan taimako, kuma ba a tabbatar da ingancinsu ba.

Ra'ayi na sirri

Yaya game da labarin tseren doki? Gyaran mota kuma yana buƙatar hikima, kula da dabarun, muna buƙatar takamaiman takamaiman matsala ta musamman, da farko, idan ba ku fahimci motar ba, ɓarna sassa da sassan da aka gyara kar ku je tuntuɓar, wucewa.

Sa'an nan kuma bisa ga buƙatar maye gurbin fifikon sassa don yanke shawara, kamar bel na lokaci, watsa sassan waɗannan buƙatun fasaha, kai tsaye zuwa kantin sayar da 4s don maye gurbin sassan alama, kuma akwai mutanen da suka ƙware a cikin kantin sayar da 4S mafi ƙwararru, ba don faɗi yadda suke ba. yana da kyau fasahar ma'aikata, amma ƙarin kayan aikin ƙwararru, wasu ƙananan kantunan gyaran gyare-gyare har ma da ingantaccen saiti na maƙarƙashiya.

Ga wasu sassan da ba su da mahimmanci, irin su goge gilashin gilashi, fis, fitulun fitilu, matattarar sanyaya iska da dai sauransu, za mu iya siyan su a Intanet, mu nemo injiniyoyin gyara da za su maye gurbinsu, ko kuma mu je manyan kantunan gyare-gyare na gabaɗaya don maye gurbin sassan alama. .

We use cookies to offer you a better browsing experience, analyze site traffic and personalize content. By using this site, you agree to our use of cookies. Privacy Policy
Reject Accept